Umuhimu wa
Mafunzo ya Ndoa

Huongeza maarifa na ufahamu kuhusu Taasisi ya
Ndoa.

Huongeza ufanisi katika utendaji kazi na
Kujiamini kwa mwanandoa.

Huimarisha afya bora ya mwanandoa na ustawi
wa familia.

Hujenga na kuimarisha uhusiano wa wanandoa.
Husaidia kufahamu Nafasi, Haki na Wajibu katika
Ndoa.

Husaidia vijana wanaotarajia kuoa au kuolewa
Kujitambua.

Vijana kuwezeshwa kufanya maamuzi sahihi kwa
wakati sahihi kuhusu Ndoa.

Humuandaa kijana kuwa mume au mke bora.

Matokeo Chanya
Baada ya Mafunzo ya

Ndoa

Uhusiano Ulioimarika na Wenye Mvuto.
Uwajibikaji katika Ndoa.

Uwapo wa Furaha, Amani na Utulivu katika Ndoa.
Malezi bora kwa Watoto.

For Training, Counseling and
Guidance Contact us:
Tanzania Marriage and Child Care
Foundation (TaMCare)

P. O. Box 185, Bong'wa Street,
Bagamoyo, PWANI, Tanzania
Phone: +255 744 000 066
Email: info@tamcare.or.tz
Website: www.tamcare.or.tz
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Ndoa ni taasisi nyeti na muhimu katika maisha ya
binadamu. Ni Taasisi muhimu katika Nyanja zote za
dini, jamii, serikali na siasa. Bila kuwa na ndoa nzuri
na imara, dini, jamii, serikali na hata siasa vitayumba
na kukosa maadili mema, haki, utulivu, na amani
miongoni mwa watu.

Ni jambo la kusikitisha kuwa, watu wengi
wanaichukulia taasisi ya ndoa kwa wepesi. Watu
hawajiandai ipasavyo kwa ajili ya maisha ya ndoa.
Matokeo yake ni mpasuko na kuvunjika kwa ndoa
nyingi.

Utafiti umeonesha kuwa matukio ya wanandoa
kuachana yameongezeka Nchini. Tafiti zilizowahi
kufanywa na asasi isiyo ya kiserikali ya Wanawake
Wanasheria (WLAC) na Chama cha Waandishi
Habari Wanawake (TAMWA) zilibaini kuwepo kwa
ongezeko la visa vya wazazi wanaotengana kutoka
2,390 mwaka 2005 hadi visa 4,349 mwaka 2006. Kwa
mujibu wa taarifa za baadhi ya ofisi za Idara ya
Ustawi wa Jamii wilayani, kuna wazazi wanandoa au
walio kwenye mahusiano kati ya 36 na 45 wanaotoa
taarifa za kutengana na kutafuta usaidizi wa
kuwalea watoto kila mwezi.

Kwa mujibu wa taarifa za maafisa polisi kwenye
madawati ya Kijinsia katika wilaya mbili za mkoa wa
Dar es Salaam, visa 11 hadi 17 hutiripotiwa Kila mwezi.
Kwa mujibu wa ripoti ya mwaka 2008/09, kiwango
cha talaka kilikuwa asilimia 11 lakini mwaka 2011/12
kilipanda hadi asilimia 12. Mwaka 2014/15, takwimu
zinaonesha kuwa Kkilikuwa asilimia 21 na mwaka
201718 kKilipanda hadi asilimia 2.9. Sambamba
na takwimu hizo za talaka, pia ilielezwa kuwa
wanandoa 232,415 waliohojiwa walibainisha kuwa
wanaishi wakiwa wametengana na wenzi wao.
Taarifa hiyo ambayo ilinukuliwa kutoka Ofisi ya
Taifa ya Takwimu (NBS) ilibainisha kuwa wanandoa
715,447 waliachana kwa talaka.

Taarifa ya Waziri wa Sheria na Katiba Nchini ya
Tarehe 17 Aprili 2019 aliyotoa Bungeni, pamoja na
mambo mengine, Waziri alibainisha kuwa, idadi ya
ndoa 26,953 na talaka 122 zilisajiliwa na Wakala wa
Usaijili, Ufilisi na Udhamini (RITA) katika Kipindi cha
mwaka wa fedha 2018/2019. Hii inamaanisha kuwa,
kila mwezi kuna talaka 14 zinazosajiliwa Nchini sawa
na Talaka moja (1) kila baada ya siku mbili (2). Baadhi
ya ndoa zimedumu muda mfupi chini ya mwaka
mmoja
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Hizi ni ndoa zilizosajiliwa. Ziko ndoa ambazo
wanandoa wameamua kuzivunja wenyewe bila
kuzingatia taratibu na sheria za Nchi kuhusu Ndoa,
hivyo, taarifa zao haziko RITA. Wako wanandoa
ambao wametengana na mashauri yao bado
yako mahakamani. Wako wanandoa wanaoishi
pamoja ili kulinda heshima ya ndoa, lakini hawana
mahusiano mema na wala mawasiliano.

Hali hii ni sehemu ya visababishi vya ongezeko la
wazazi wasio na wenza (single parents) Nchini. Hii
ni changamoto kubwa inayoikabili nchi yetu. Athari
zake ni kubwa kwa watoto waliozaliwa katika
ndoa hizo, wazazi wenyewefamilia zilizozalisha
wanandoa, jamii na Taifa kwa Ujumla. Ongezeko la
watoto wa mitaani na wanaoishi katika mazingira
magumu, ukatili kwa watoto, watoto waliokosa
maadili mema, walioacha shule, walioathirika
kiafya na Kisaikolojia, waliojiingiza katika vitendo
vya uhalifu kama vile kula madawa ya kulevya,
umalaya, ujambazi na makosa mengine ya Kijinai ni
sehemu ya matokeo ya hali kama hii.

Ndoa ni kitovu cha malezi na ustawi wa jamii na
Taifa. Ni taasisi muhimu ya kujenga upendo, amani,
na mshikamano. Hivyo, ili kuwa na jamii na Taifa
lenye ustawi na maendeleo ni muhimu Ndoa kuwa
imara na zenye furaha. Ndoa zisizo na furaha,
huathiri afya ya mtu binafsi, ustawi wa familia, jamii,
Taifa na ufanisi katika utendaji kazi.

a I
TaMCare ni Nini?

Asasi ya Ndoa na Malezi kwa Watoto Tanzania, yaani
Tanzania Marriage and Child Care Foundation, kwa kifupi
TaMCare, ni Asasi isiyo ya Kiserikali na isiyo ya kutafuta
faida yenye makazi yake Wilayani Bagamoyo, Mkoa
wa Pwani katika Tanzania Bara. Asasi hii imesajiliwa
na Serikali Mwezi Oktoba mwaka 2019. Namba yake ya
usajili ni OONGO/R/0717.
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a I
Dira Yetu

Kuwa taasisi bunifu na inayoaminika katika kuchangia
uwepo wa jamii bora inayotokana na ndoa imara na
malezi bora kwa watoto.
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a I
Dhima Yetu

Kutoa huduma bora na endelevu kuhusu ndoa na malezi
bora kwa watoto kwa njia ya kutoa elimu, ushauri na
unasihi, na mbiu shawishi ili Kuwa na familia na jamii bora
kwa maendeleo ya Taifa la Tanzania.
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a I
Wanufaika Wakuu wa
Mafunzo Yetu
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+ Wanandoa
+ Wanandoa Watarajiwa
+ Vijana wa Kike na Kiume.




