
KUHUSU ASASI 
YA

TaMCare

Shughuli Zinazofanywa 
na Asasi

 + TaMCare ni Asasi isiyotengeneza faida. Inatoa 
huduma zake kwa jamii bila malipo.

 + Mtu yeyoye anayeguswa na huduma zetu, 
anaruhusiwa kutoa mchango wake wa hisani 
kwa hiari ili kuimarisha huduma za Asasi hii.

1. Kutoa Elimu ya mahusiano na Stadi mbalimbali 
za maisha kwa wanafunzi wa shule na vyuo.

2. Kutoa ushauri na unasihi wa kisaikolojia na 
kimahusiano kwa watoto, vijana, wanandoa, 
wazazi wasio na wenza, familia na mtu mmoja 
mmoja.

3. Kuandaa na kufanya semina na makongamano 
ya makundi rika jinsi ya kukabiliana na vitendo 
vya ukatili  wa kijinsia, unyanyasaji, mimba na 
ndoa za utotoni.

4. Kufanya tafiti, Kuandaa, kuchapisha na 
kusambaza vielelezo na machapisho mbalimbali 
yenye  lengo la kuelimisha jamii kuhusu ndoa na 
familia, malezi, haki za wanawake na watoto.

5. Kutoa Mafunzo mahsusi kuhusu Taasisi ya 
Ndoa kwa Wanandoa na Vijana wa Kike na 
Kiume wanaotarajia kuingia katika ndoa.

6. Kutoa msaada wa Kisaikolojia, elimu ya uzazi, 
malezi na ujasiriamali kwa wazazi wasio na 
wenza, hasa wanaoishi katika mazingira 
magumu

7. Kutoa mbiu shawishi (advocacy) kwa serikali na 
vyombo mbalimbali vinavyohusika ili kufanya 
maboresho katika Sheria, Sera, na Miongozo 
kwa  lengo la kuimarisha ndoa, familia  na 
malezi ya watoto. 

8. Kushiriki katika shughuli mbalimbali za kijamii, 
Halmashauri, Mkoa na Taifa zinazohusiana na 
malengo ya Asasi.

Msingi wa Huduma za 
Asasi Kwa Mafunzo, Ushauri na Unasihi
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 + Ndoa ni taasisi nyeti na muhimu katika maisha 
ya binadamu. Ni Taasisi muhimu katika Nyanja 
zote za dini, jamii, serikali na siasa. Bila kuwa na 
ndoa nzuri na imara, dini, jamii, serikali na hata 
siasa vitayumba na kukosa maadili mema, haki, 
utulivu, na amani miongoni mwa watu.

 + Ni jambo la kusikitisha kuwa, watu wengi 
wanaichukulia taasisi ya ndoa kwa wepesi. Watu 
hawajiandai ipasavyo kwa ajili ya maisha ya 
ndoa. Matokeo yake ni mpasuko na kuvunjika 
kwa ndoa nyingi. Hali hii ni sehemu ya visababishi 
vya ongezeko la wazazi wasio na wenza (single 
parents) nchini.

 + Hii ni changamoto kubwa inayoikabili nchi yetu. 
Athari zake ni kubwa kwa watoto waliozaliwa 
katika ndoa hizo, wazazi wenyewe, jamii na 
Taifa kwa Ujumla. Ongezeko la watoto wa 
mitaani na wanaoishi katika mazingira magumu, 
watoto waliokosa maadili mema, walioacha 
shule, walioathirika kiafya na kisaikolojia, 
waliojiingiza katika vitendo vya uhalifu kama 
vile kula madawa ya kulevya, umalaya, ujambazi 
na makosa mengine ya kijinai ni sehemu ya 
matokeo ya hali hii.

 + Ndoa ni kitovu cha malezi na ustawi wa jamii 
na Taifa. Hivyo, ili kuwa na jamii na  Taifa lenye 
ustawi na maendeleo ni  muhimu Ndoa kuwa 
imara na zenye furaha. Ndoa zisizo na furaha, 
huathiri afya ya mtu binafsi, ustawi wa familia, 

jamii na ufanisi katika utendaji kazi. 

Utangulizi TaMCare ni nini?

Asasi ya Ndoa na Malezi kwa Watoto Tanzania, 
yaani Tanzania Marriage and Child Care 
Foundation, kwa kifupi TaMCare. Ni Asasi isiyo 
ya Kiserikali na isiyotengeneza faida yenye 
makazi yake Wilayani Bagamoyo, Mkoa wa 
Pwani katika Tanzania Bara. Asasi hii  imesajiliwa 
na Serikali Mwezi Oktoba mwaka 2019. Namba 
yake ya usajili ni 00NGO/R/0717. 

TaMCare inagusa kiini cha maisha ya 
mwanadamu.  Inahusika na masuala ya ndoa na 
watoto bila kujali dini, kabila, rangi, wala jinsia. 

Kuwa taasisi bunifu na inayoaminika 
katika kuchangia uwepo wa jamii bora 
inayotokana na ndoa imara na malezi 
bora kwa watoto.

Dira yetu

Kuhakikisha kuwa, wanandoa, wazazi 
wasio na wenza (single parents), vijana, 
watoto wa rika balehe (teenagers) 
wanawezeshwa na wanasaidiwa kwa 
Kupewa elimu ya mahusiano, afya ya uzazi, 
Lishe, malezi, stadi za maisha, ujasiriamali, 
ushauri na unasihi, na miongozo stahiki  ili 
kuwa na familia na jamii imara.

 + Utaalamu
 + Usawa
 + Uwajibikaji
 + Uadilifu katika 

Utendaji

 + Ubunifu
 + Kujitolea kwa 

moyo 
 + Kujituma
 + Uthabiti

Tunu zetu

Lengo kuu

Kutoa huduma bora na endelevu kuhusu 
ndoa na malezi bora kwa watoto kwa 
njia ya kutoa elimu, ushauri na unasihi, na 
mbiu shawishi ili kuwa na familia na jamii 
bora kwa maendeleo ya Taifa la Tanzania.

Dhima yetu

Wanufaika wakuu
 + Watoto
 + Wanawake
 + Wasichana na wavulana wa rika balehe-

teenagers (Umri miaka 11-19) katika 
maeneo ya vijijini na maeneo duni katika 
miji (deprived urban settings);

 + Wanandoa 
 + Vijana na watu wazima ambao hawajaoa/

kuolewa (Umri miaka 20-45)
 + Wazazi wasio na wenza-single parents 

(Umri miaka 16-50) wanaoishi katika 
mazingira magumu.

TaMCare inafanya kazi zake kwa 
ushirikiano na Taasisi zingine:

 + Serikali Kuu na Serikali za Mitaa
 + Asasi za Kiraia zenye malengo 

yanayoshabihiana;
 + Mashirika ya Umma
 + Sekta Binafsi
 + Viongozi wa Kata, Vijiji, Mitaa na Kaya
 + Taasisi za dini
 + Vyuo, Shule na Taasisi za Utafiti
 + Vyombo vya habari.

Washirika wetu


